เมนูนำทาง
ประเทศออสเตรเลียในโอลิมปิกฤดูหนาว 2010 การแข่งขันนักกีฬา | ประเภท | ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | รอบสุดท้าย |
---|---|---|---|---|
เวลา | เวลา | เวลา | อันดับ | |
เครก บรานช์ | ดาวน์ฮิลล์ ชาย | 1:57.19 | 34 | |
ซุปเปอร์จี ชาย | 1:32:89 | 29 | ||
โจโน เบราเออร์ | ดาวน์ฮิลล์ ชาย | 1:58.08 | 39 | |
ซุปเปอร์จี ชาย | 1:32:92 | 30 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบสุดท้าย | ||
---|---|---|---|---|
เวลา | พลาด | อันดับ | ||
อเล็กไซ อัลโมคอฟ | วิ่งแข่ง ชาย | 30:57.9 | 4 | 87 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบสุดท้าย | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | ครั้งที่ 3 | ครั้งที่ 4 | เวลา | อันดับ | ||
คริส สปริง ดุนแคน ฮาร์เวย์ (Heats 1 and 2) แอนโทนี ไรอัน (Heat 3) | Two-man | 53.14 | 54.41 | 53.18 | ตัดสิทธิ์ | 2:40.73 | 22 |
เจเรมี โรลเลสตัน ดุนแคน พูจ | Two-man | แพ้ | ไม่ได้เริ่ม | ||||
เจเรมี โรลเลสตัน ดุนแคน พูจ ดุนแคน ฮาร์เวย์ แอนโทนี ไรอัน | Four-man | ไม่ได้เริ่ม | |||||
แอสทริด ลอช-วิลคินสัน เซซิเลีย แมคอินทอช | Two-woman | 54.85 | 54.66 | 55.16 | ตัดสิทธิ์ | 2:44.67 | 19 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | Quarterfinals | รอบรองชนะเลิศ | รอบสุดท้าย | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ |
เอสเธอร์ บอททอมเลย์ | วิ่งแข่ง หญิง | 4:05.12 | 50 | ตกรอบ | 50 | ||
พอล เมอร์เรย์ | วิ่งแข่ง ชาย | 3:52.96 | 55 | ตกรอบ | 55 | ||
เบน ซิม | ฟรีสไตล์ 15 กิโลเมตร ชาย | 35:48.6 | 45 | ||||
เพอร์สูท 30 กิโลเมตร ชาย | 1:23:25.8 | 47 | |||||
พอล เมอร์เรย์ เบน ซิม | วิ่งแข่ง ทีมชาย | 19:57.0 | 10 | ตกรอบ | 20 | ||
นักกีฬา | ประเภท | CD | SP/OD | FS/FD | รวม | |||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
คะแนน | อันดับ | คะแนน | อันดับ | คะแนน | อันดับ | คะแนน | อันดับ | |
เชลท์ซี ลี[1] | หญิงเดี่ยว | 52.16 | 18 | 86.00 | 20 | 138.16 | 20 | |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | รอบสุดท้าย | ||
---|---|---|---|---|---|
คะแนน | อันดับ | คะแนน | อันดับ | ||
เดล เบกก์-สมิธ | โมกูลส์ | 25.03 | 4 Q | 26.58 | |
ราโมน คูเปอร์ | โมกูลส์ | 21.11 | 27 | ตกรอบ | |
เดวิด มอร์ริส | แอเรียลส์ | 221.02 | 13 | ตกรอบ | |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | 1/8 Final | Quarterfinal | รอบรองชนะเลิศ | รอบสุดท้าย | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | อันดับ | อันดับ | อันดับ | รอบสุดท้าย | อันดับ | ||
สกอตต์ เนลเลอร์ | สกีครอส | 1:13.85 | 12 Q | 2 Q | 2 Q | 3 q | Small Final 3 | 7 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | รอบสุดท้าย | ||
---|---|---|---|---|---|
คะแนน | อันดับ | คะแนน | อันดับ | ||
บริททานี คอกซ์ | โมกูลส์ | 19.87 | 23 | ตกรอบ | |
จัคคุย คูเปอร์ | แอเรียลส์ | 162.99 | 11 Q | 194.29 | 5 |
อลิซาเบธ การ์ดเนอร์ | แอเรียลส์ | 164.60 | 10 Q | 86.70 | 12 |
ลิเดีย ลาสซิลา | แอเรียลส์ | 167.55 | 9 Q | 214.74 | |
บรี มันโร | แอเรียลส์ | 143.46 | 18 | ตกรอบ | |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | 1/8 Final | Quarterfinal | รอบรองสุดท้าย | รอบสุดท้าย | |
---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | อันดับ | อันดับ | อันดับ | รอบสุดท้าย | อันดับ | |
แคทยา ครีมา | สกีครอส | 1:20.19 | 17 Q | 2 Q | 3 | ตกรอบ | 15 |
เจนนี โอเว่นส์ | สกีครอส | 1:19.80 | 15 Q | 2 Q | 3 | ตกรอบ | 13 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบสุดท้าย | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | ครั้งที่ 3 | ครั้งที่ 4 | เวลา | อันดับ | ||
ฮันนาห์ แคมพ์เบลล์-เพกก์ | หญิงเดี่ยว | 42.527 | 42.570 | 42.606 | 42.519 | 2:50.222 | 23 |
นักกีฬา | ประเภท | Heat | Quarterfinal | รอบรองสุดท้าย | รอบสุดท้าย | อันดับ | |||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | ||
ทาเทียน่า โบโรดูลิน่า | 500 เมตร หญิง | 44.901 | 3 | ตกรอบ | 21 | ||||
1000 เมตร หญิง | 1:32.509 | 1 Q | 1:32.465 | 2 Q | 1:29.663 | 3 QB | Final B 1:32.661 | 4 | 7 |
1500 เมตร หญิง | 2:27:408 | 2 Q | 2:21.617 | 4 QB | Final B 2:43.051 | 3 | 11 | ||
ลาชลัน เฮย์ | 1000 เมตร ชาย | 1:26.132 | 4 | ตกรอบ | 26 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบสุดท้่าย | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|
ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | ครั้งที่ 3 | ครั้งที่ 4 | รวม | อันดับ | ||
แอนโทนี ดีเน | ชาย | 54.55 | 54.12 | 54.68 | ตัดสิทธิ์ | 2:43.45 | 23 |
จอห์น ฟาร์โรว์ | ชาย | ไม่ได้เริ่ม | |||||
เมอลิซซา ฮัวร์ | หญิง | 54.73 | 54.48 | 54.48 | 54.53 | 3:38.22 | 12 |
เอ็มม่า ลินโคลน์-สมิธ | หญิง | 54.28 | 54.41 | 54.54 | 54.40 | 3:37.63 | 10 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | 1/8 Finals | Quarterfinals | รอบรองสุดท้าย | รอบสุดท้าย | |
---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | อันดับ | อันดับ | อันดับ | อันดับ | ||
เดมอน เฮย์เลอร์ | สโนว์บอร์ดข้ามสิ่งกีดขวาง | 1.21.81 | 9 | 2 Q | 4 | ตกรอบ | 10 |
อเล็กซ์ พัลลิน | สโนว์บอร์ดข้ามสิ่งกีดขวาง | 1.20.15 | 1 | 3 | ตกรอบ | 17 |
นักกีฬา | รอบตัดตัว | รอบรองสุดท้าย | รอบสุดท้าย | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | อันดับ | ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | อันดับ | ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | อันดับ |
สก็อตต์ เจมส์ | 7.6 | 28.2 | 12 | ตกรอง | ||||
เบน เมทส์ | 28.3 | 29.6 | 9 QS | 3.6 | 27.5 | 11 | ตกรอบ |
นักกีฬา | รอบตัดตัว | รอบรองสุดท้าย | รอบสุดท้าย | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | อันดับ | ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | อันดับ | ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | อันดับ | |
โทราห์ ไบรท์ | 41.3 | 45.8 | 1 QF | Bye | 5.9 | 45.0 | |||
ฮอลลี ครอว์ฟอร์ด | 38.6 | 39.5 | 7 QS | 17.3 | 41.7 | 1 QF | 23.9 | 30.3 | 8 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | 1/8 Finals | Quarterfinals | รอบรองสุดท้าย | รอบสุดท้าย |
---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | อันดับ | อันดับ | อันดับ | อันดับ | |
สเตฟานี ฮิคกี | สโนว์บอร์ดข้ามสิ่งกีดขวาง | 1:35.26 | 18 | Did not advance | 18 |
นักกีฬา | ประเภท | รอบตัดตัว | Round of 16 | Quarterfinals | รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ |
---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | Opposition Time | Opposition Time | Opposition Time | Opposition Time | อันดับ |
โจฮันนา ชอว์ | ไจแอนท์สลาลมพาราแรล | 1:26:10 | 19 | ตกรอบ | 19 |
นักกีฬา | ประเภท | ครั้งที่ 1 | ครั้งที่ 2 | รอบสุดท้าย | |||
---|---|---|---|---|---|---|---|
เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | เวลา | อันดับ | ||
โซฟี มุยร์ | 500 เมตร หญิง | 39.649 | 31 | 39.400 | 27 | 1:19.04 | 29 |
1000 เมตร หญิง | 1:18.79 | 30 |
เมนูนำทาง
ประเทศออสเตรเลียในโอลิมปิกฤดูหนาว 2010 การแข่งขันใกล้เคียง
แหล่งที่มา
WikiPedia: ประเทศออสเตรเลียในโอลิมปิกฤดูหนาว 2010 http://olympics.com.au/news/lee-s-vancouver-spot-c... http://www.olympics.com.au